แชทสด ตลอด 24 ชม. | โทร: (+66) 25660498

สำหรับการเลือกค่ายฝึกนั้น เจ้าภาพอย่างเยอรมนีจะอยู่ที่แฮร์โซเกเนารัคในบาวาเรีย อิตาลีได้เลือก Iserlohn ใน North-Rhine Westphalia

การแข่งขันยูโร 2024 จะมีการแข่งขันใน 10 เมือง ของประเทศเยอรมนี โดยจะมีการแข่งขันรอบแบ่งกลุ่มตามสถานที่จัดงานระดับภูมิภาค 3 แห่ง เพื่อลดการเดินทางของทีมและกองเชียร์

ผู้ดูแลประกาศว่าที่พักและสิ่งอำนวยความสะดวกในการฝึกซ้อมของแต่ละทีมนั้นจะอยู่ที่ใดในช่วงยูโร 2024 ซึ่งเริ่มตั้งแต่วันศุกร์ที่ 14 มิถุนายนถึงวันอาทิตย์ที่ 14 กรกฎาคม

Albania 

สนามซ้อม : Kamen

กลุ่ม B
vs Italy (Dortmund, 15 June, 02:00)
vs Croatia (Hamburg, 19 June, 20:00)
vs Spain (Düsseldorf, 24 June, 02:00)

Austria 

สนามซ้อม : Berlin

กลุ่ม D
vs France (Düsseldorf, 17 June, 02:00)
vs Play-off winner A (Berlin, 21 June, 23:00)
vs Netherlands (Berlin, 25 June, 23:00)

Belgium 
: Ludwigsburg

กลุ่ม E
vs Slovakia (Frankfurt, 17 June, 23:00)
vs Romania (Cologne, 22 June, 02:00)
vs Play-off winner B (Stuttgart, 26 June, 23:00)

Croatia

Base camp: Neuruppin

Group B
vs Spain (Berlin, 15 June, 23:00)
vs Albania (Hamburg, 19 June, 20:00)
vs Italy (Leipzig, 24 June, 02:00)

Czechia 

สนามซ้อม : Norderstedt

กลุ่ม F
vs Portugal (Leipzig, 18 June, 02:00)
vs Play-off winner C (Hamburg, 22 June, 20:00)
vs Türkiye (Hamburg, 26 June, 02:00)

Denmark 

สนามซ้อม : Freudenstadt

กลุ่ม C
vs Slovenia (Stuttgart, 16 June, 23:00)
vs England (Frankfurt, 20 June, 23:00)
vs Serbia (Munich, 25 June, 02:00)

England 

สนามซ้อม: Blankenhain

กลุ่ม C
vs Serbia (Gelsenkirchen, 16 June, 02:00)
vs Denmark (Frankfurt, 20 June, 23:00)
vs Slovenia (Cologne, 25 June, 02:00)

France 

สนามซ้อม : Paderborn

กลุ่ม D
vs Austria (Düsseldorf, 17 June, 02:00)
vs Netherlands (Leipzig, 21 June, 02:00)
vs Play-off winner A (Dortmund, 25 June, 23:00)

Germany 

สนามซ้อม : Herzogenaurach

กลุ่ม A
vs Scotland (Munich, 14 June, 02:00)
vs Hungary (Stuttgart, 19 June, 23:00)
vs Switzerland (Frankfurt, 23 June, 02:00)

Hungary 

สนามซ้อม : Weiler Allgäu

กลุ่ม A
vs Switzerland (Cologne, 15 June, 20:00)
vs Germany (Stuttgart, 19 June, 23:00)
vs Scotland (Stuttgart, 23 June, 02:00)

Italy 

สนามซ้อม : Iserlohn

กลุ่ม B
vs Albania (Dortmund, 15 June, 02:00)
vs Spain (Gelsenkirchen, 20 June, 02:00)
vs Croatia (Leipzig, 24 June, 02:00)

Netherlands

สนามซ้อม : Wolfsburg

กลุ่ม D
vs Play-off winner A (Hamburg, 16 June, 20:00)
vs France (Leipzig, 21 June, 02:00)
vs Austria (Berlin, 25 June, 23:00)

Portugal 

สนามซ้อม : Harsewinkel

กลุ่ม F
vs Czechia (Leipzig, 18 June, 02:00)
vs Türkiye (Dortmund, 22 June, 23:00)
vs Play-off winner C (Gelsenkirchen, 26 June, 02:00)

Romania 

สนามซ้อม : Würzburg

กลุ่ม E
vs Play-off winner B (Munich, 17 June, 20:00)
vs Belgium (Cologne, 22 June, 02:00)
vs Slovakia (Frankfurt, 26 June, 23:00)

Scotland 

สนามซ้อม: Garmisch-Partenkirchen

กลุ่ม A
vs Germany (Munich, 14 June, 02:00)
vs Switzerland (Cologne, 19 June, 02:00)
vs Hungary (Stuttgart, 23 June, 02:00)

Serbia 

สนามซ้อม : Augsburg

กลุ่ม C
vs England (Gelsenkirchen, 16 June, 02:00)
vs Slovenia (Munich, 20 June, 20:00)
vs Denmark (Munich, 25 June, 02:00)

Slovakia 

สนามซ้อม : Mainz

กลุ่ม E
vs Belgium (Frankfurt, 17 June, 23:00)
vs Play-off winner B (Düsseldorf, 21 June, 20:00)
vs Romania (Frankfurt, 26 June, 23:00)

Slovenia 

สนามซ้อม : Wuppertal

กลุ่ม C
vs Denmark (Stuttgart, 16 June, 23:00)
vs Serbia (Munich, 20 June, 20:00)
vs England (Cologne, 25 June, 02:00)

Spain 

สนามซ้อม: Donaueschingen

กลุ่ม B
vs Croatia (Berlin, 15 June, 23:00)
vs Italy (Gelsenkirchen, 20 June, 02:00)
vs Albania (Düsseldorf, 24 June, 02:00)

Switzerland 

สนามซ้อม: Stuttgart

กลุ่ม A
vs Hungary (Cologne, 15 June, 20:00)
vs Scotland (Cologne, 19 June, 02:00)
vs Germany (Frankfurt, 23 June, 02:00)

Türkiye 

สนามซ้อม: Barsinghausen

กลุ่ม F
vs Play-off winner C (Dortmund, 18 June, 23:00)
vs Portugal (Dortmund, 22 June, 23:00)
vs Czechia (Hamburg, 26 June, 02:00)

CR : uefa.com

ติดต่อเราได้ตลอด 24 ชม. ที่